watu wa elimu ya chini

ljana watakiwa kuchangamkia fursa sekta ya mifugo, uvuvi

Na Mwandishi Maalumu

IJANA wametaki-
wa kuchangamkia
fursa zilizopo

katika sekta za mifugo na
uvuvi ili waweze kuzitu-
mia kibiashara kujikom-
boa kimaisha.

Wito huo ulitolewa na
Naibu Waziri wa Mifugo
na Uvuvi, Abdallah Ulega
alipotembelea banda la
wizara hiyo katika Mone-
ho ya 45 ya Biashara ya
(imataifa ya Dar es Salaam
Sabasaba), kwenye Viwanja

ya Mwalimu JK Nyerere, '

Dar es Salaam.

“Vijana watumie maone-
sho haya kuja kujifunza fursa
mbalimbali za kibiashara na
za uwekezaji zinazopatikana
katika sekta za mifugo na
uvuvi kwa sababu Wizara
ya Mifugo na Uvuvi mambo
yake mengi ni ya uzalishaji
na biashara.”

“Kila kitu kilichopo
katika wizara hii ni fursa
katika biashara na ni fursa
ya uwekezaji, hivyo tuna-
washauri vijana kutumia
maonesho haya kujifunza na
kutumia elimu watakayoipa-

* ' ta kuboresha maisha yao

=

huko wanakoishi,” alisema.
Alisema katika banda la
wizara hiyo kuna wataal-
amu mbalimbali ambao
wanatoa elimu na mafunzo
yanayohusu ufugaji na
uvuvi ikiwamo ufugaji kuku,
ng'ombe, mbuzi na samaki
kibiashara.
“Kuna vijana wengi wa-

:.nﬂﬂtaﬁlta kazi lakini hawaja-

fanikiwa, hivyo nawashauri

kwenda kujifunza fursa

kubwa za kibiashara zitaka-

zowasaidia kujipatia ajira na

kukuza uchumi wa nchi,
Ulega alisema serikali

ya Awamu ya Sita ya Rais

Samia Suluhu Hassan ime-
jikita katika kufungua mila-

ambao wengi wao ni darasa

ngo ya biashara na kuwataka  la saba.

wenye kiu ya kujifunza na
kufanya kazi ya uzalishaji
waende katika banda hilo ili
waelimishwe jinsi kufanya
kazi hiyo ambayo itakuwa
na manufaa sio kwao tu bali
kwa taifa pia.

Katika hatua nyingine,
Ulega amezitaka taasisi
zilizo chini ya wizara hiyo
ikiwamo Wakala ya Vyuo
vya Mafunzo ya Mifugo
(Lita) na Wakala ya Mafunzo
ya Uvuvi (Feta) kubuni
mafunzo yatakayojumuisha

Alisema kwa sasa vijana
wengi ambao hawajasoma
wanakimbilia kuendesha
bodaboda kwa maana ndio
njia wanayoiona rahisi ya ku-
jipatia kipato, huku akizitaka
taasisi hizo kuja na mka-
kati maalumu wa kuanzisha
mafunzo ya kuwafundisha
vijana hao fursa zilizopo
katika sekta hizo mbili na
wakazitumia kujiajiri na

kufanya uzalishaji mkubwag
utakaowezesha hata nchj
kupata mapato: -
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